Mafi Kyawun Ayyuka Lokacin Fitar da Magungunan Injection Molding

An san yin gyare-gyaren allura don samar da babban juzu'i na sassa masu jurewa.Abin da masu zanen likitanci ba za su gane ba, duk da haka, shine wasu masana'antun kwangila kuma za su iya ƙididdige ƙima da ƙima yadda ya kamata don samfuran ayyuka don gwaji da ƙima.Ko don na'urori masu amfani guda ɗaya, na'urori masu maimaita-amfani ko kayan aikin likita masu ɗorewa, gyare-gyaren alluran filastik tsari ne mai mahimmanci wanda zai iya taimaka muku kawo samfuran kasuwa cikin sauri.

Kamar kowane tsari na masana'antu, akwai mafi kyawun ayyuka don gyare-gyaren allura.Sun faɗo cikin manyan yankuna huɗu: ƙirar ɓangaren, zaɓin kayan aiki, kayan aiki da tabbacin inganci.

Ta hanyar yin la'akari da abin da ke aiki da kyau da aiki tare da ƙwararrun masana'anta, za ku iya guje wa kurakurai na yau da kullum waɗanda ke haifar da ƙarin farashi da jinkiri.Sassan da ke gaba suna bayanin abin da masu zanen likitanci ke buƙatar la'akari yayin fitar da aikin gyaran allura.

Tsarin sashi

Zane don masana'anta (DFM) shine tsarin ƙirar sassa don haka suna da sauƙin ƙira.Sassan da ke da sassaucin haƙuri suna da bambance-bambancen juzu'i-zuwa-bangare kuma yawanci suna da sauƙi kuma ba su da tsada don yin.Koyaya, yawancin aikace-aikacen likita suna buƙatar ƙarin juriya waɗanda waɗanda aka yi amfani da su tare da samfuran kasuwanci.Don haka, yayin aiwatar da tsarin ɓangaren, yana da mahimmanci ku yi aiki tare da abokin haɗin gwiwar masana'anta kuma ƙara madaidaicin nau'in kasuwanci ko madaidaicin haƙuri ga zanenku.

Babu nau'in jurewar gyare-gyaren allura ɗaya kawai, kuma tsallake bayanan zane na iya haifar da sassan da ba su dace daidai ba ko kuma tsada mai yawa don samarwa.Baya ga juriyar juzu'i, la'akari da ko kuna buƙatar ƙididdige haƙuri don daidaitawa/lalata, diamita na rami, zurfin rami makaho da takurawa/ ovality.Tare da taruka na likitanci, yi aiki tare da abokin haɗin gwiwar masana'anta don sanin yadda duk sassan suka dace tare a cikin abin da aka sani da tari na haƙuri.

Zaɓin kayan abu

Haƙuri ya bambanta da abu, don haka kar kawai kimanta robobi bisa kaddarorin da farashi.Zaɓuɓɓuka sun bambanta daga robobin kayayyaki zuwa resin injiniya, amma waɗannan kayan duk suna da wani abu mai mahimmanci a gama gari.Ba kamar bugu na 3D ba, gyare-gyaren allura na iya samar da sassan da ainihin abubuwan amfani na ƙarshe.Idan kuna zayyana samfuran matukin jirgi, gane cewa kuna da sassauci don amfani da abu iri ɗaya kamar yadda ake samarwa.Idan kana buƙatar filastik wanda ya dace da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun, la'akari da neman takardar shaidar tabbatarwa (COA) don tabbatar da cewa kayan gyare-gyaren allura - ba kawai kayan aikin sa ba - ya bi.

Kayan aiki

Masu masana'anta galibi suna ƙirƙirar gyare-gyaren allura daga aluminum ko karfe.Aluminum kayan aiki yana da ƙasa amma ba zai iya daidaita tallafin kayan aikin ƙarfe don babban juzu'i da daidaito ba.Ko da yake farashin ƙirar ƙarfe na iya ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a ƙirƙira, ƙarfe yana da inganci a cikin babban adadin sassa.Misali, idan an ƙera ƙirar ƙarfe $10,000 don samfurin likitanci guda ɗaya a cikin sassa 100,000, farashin kayan aiki shine cents 10 kawai a kowane sashi.

Har ila yau, kayan aikin ƙarfe na iya zama zaɓin da ya dace don samfuri da ƙananan juzu'i, ya danganta da iyawar injin ku na allura.Tare da babban naúrar mutu da firam wanda ya haɗa da sprues da masu gudu, fitilun jagora, layin ruwa da fitilun ejector, kawai kuna biya don rami mai ƙura da ainihin cikakkun bayanai.Samfuran iyali waɗanda ke ƙunshe da rami fiye da ɗaya kuma na iya rage farashin kayan aiki ta hanyar samun ƙira daban-daban a cikin ƙirar iri ɗaya.

Tabbatar da inganci

Tare da gyaran gyare-gyare na likita, bai isa ya samar da sassa masu kyau mafi yawan lokaci ba sannan kuma a sa sashin QA ya kama kowace lahani.Bugu da ƙari ga maƙarƙashiyar haƙuri, sassan likitanci suna buƙatar babban matakin daidaito.DFM, samfurori na T1 da gwaje-gwaje na baya-bayan nan da dubawa suna da mahimmanci, amma sarrafa tsari yana da mahimmanci ga masu canji kamar yanayin zafi, yawan kwarara da matsa lamba.Don haka tare da kayan aikin da suka dace, mai yin allurar ku na likitanci yana buƙatar samun damar gano halaye masu mahimmanci zuwa inganci (CTQ).

Don abubuwan da za a iya zubarwa, na'urorin likitanci da aka maimaita amfani da su da kuma kayan aikin likita masu ɗorewa, yin gyare-gyaren allura na iya taimaka muku kawo samfuran kasuwa cikin sauri bayan an kammala samfurin alpha da beta.An san yin gyare-gyaren allura don tallafawa samar da girma mai girma, amma samfurin matukin jirgi mai tsada kuma yana yiwuwa.Masu yin allura suna da iyakoki daban-daban, don haka la'akari da yin zaɓin mai siyarwa a hankali ƙarin mafi kyawun aiki don aikinku na gaba.

asdzxczx4


Lokacin aikawa: Maris 21-2023